Maganin Jiyya na Jijiyoyin Jijiyoyin Jijiyoyin Diode Laser na 980nm

Laser jijiyoyin gizo-gizo removal:

Sau da yawa jijiyoyin za su fara suma nan da nan bayan an yi musu maganin laser. Duk da haka, lokacin da jikinka zai ɗauka kafin ya sake tsotse jijiyoyin bayan an yi musu magani ya dogara da girman jijiyoyin. Ƙananan jijiyoyin na iya ɗaukar har zuwa makonni 12 kafin su warware gaba ɗaya. Yayin da manyan jijiyoyin na iya ɗaukar watanni 6-9 kafin su warware gaba ɗaya.

Illolin cire jijiyoyin gizo-gizo na laser

Illolin da maganin jijiyar laser ke haifarwa galibi sune ja da kumburi kaɗan. Waɗannan illolin suna kama da ƙananan cizon kwari kuma suna iya ɗaukar har zuwa kwana 2, amma galibi suna ɓacewa da wuri. Kumburi sakamako ne mai wahalar samu, amma yana iya faruwa kuma yawanci yana ɓacewa cikin kwana 7-10.

Gargaɗi bayan magani

Babu lokacin hutu idan ana amfani da maganin jijiyar laser. Duk da haka, muna ba da shawara da ku guji wurare masu zafi (baho masu zafi, sauna da jiƙa a cikin wanka mai zafi) da kuma motsa jiki mai ƙarfi na tsawon awanni 48 bayan an yi muku maganin jijiyar laser. Wannan yana nufin a bar jijiyoyin su kasance a rufe don samun sakamako mai kyau daga maganin laser ɗinku.

Sau nawa za a iya samun sakamako mai kyau?

Kudin maganin jijiyoyin laser ya dogara ne akan lokacin da ake kashewa wajen yin aikin laser. Lokacin da ake ɗauka don samun sakamako mai kyau ya dogara ne akan adadin jijiyoyin da ke buƙatar magani. Yawanci yana ɗaukar magani sau 3-4 a matsakaici don samun sakamako mai kyau. Kuma, adadin jiyya da ake buƙata ya dogara ne akan adadin jijiyoyin da girman jijiyoyin da ke buƙatar magani.

Da zarar an yi wa jijiyoyin magani cikin nasara kuma jikinka ya sake shan su, ba za su dawo ba. Duk da haka, saboda kwayoyin halitta da sauran abubuwa, wataƙila za ka samar da sabbin jijiyoyin jini a wurare daban-daban a cikin shekaru masu zuwa waɗanda za su buƙaci maganin laser. Waɗannan sabbin jijiyoyin jini ne waɗanda ba su kasance a wurin ba a lokacin maganin laser na farko.

Tsarin magani nacire jijiyoyin gizo-gizo:

1. A shafa man shafawa mai kashe zafi a wurin da ake yin maganin na tsawon minti 30-40

2. A kashe wurin da ake yin maganin bayan an goge man shafawa mai sa barci

3. Bayan zaɓar sigogin magani, ci gaba da bin diddigin jijiyoyin jini

4. Kula da kuma daidaita sigogi yayin magani, mafi kyawun sakamako shine lokacin da jijiyar ja ta zama fari

5. Idan lokacin tazara ya kai 0, a kula da motsa hannun kamar yadda aka nuna a bidiyo lokacin da jijiyoyin jini suka fara fari, kuma lalacewar fata za ta yi girma idan kuzari da yawa ya tsaya

6. Nan da nan a shafa kankarar na tsawon minti 30 bayan an yi maganin. Idan aka shafa kankarar, raunin bai kamata ya kasance da ruwa ba. Ana iya ware shi daga naɗewar filastik da gauze.

7. Bayan an yi maganin, raunin zai iya zama ƙuraje. Amfani da man shafawa sau 3 a rana zai taimaka wa raunin ya murmure kuma ya rage yiwuwar yin launin fata.

Maganin Raunuka na Jijiyoyin Jijiyoyi


Lokacin Saƙo: Fabrairu-06-2025