An ƙirƙiro fasahar laser ta lipolysis a Turai kuma FDA ta amince da ita a Amurka a watan Nuwamba na 2006. A wannan lokacin, laser lipolysis ya zama hanyar liposuction ta zamani ga marasa lafiya da ke son yin sassaka mai inganci. Ta hanyar amfani da kayan aikin fasaha mafi inganci a masana'antar tiyatar kwalliya a yau, Lipolysis ya sami damar samar wa marasa lafiya da hanyar da ta dace da inganci don cimma daidaito.
Laser ɗin lipolysis yana amfani da na'urorin laser na likitanci don ƙirƙirar haske mai ƙarfi wanda zai iya karya ƙwayoyin kitse sannan ya narke kitsen ba tare da ya raunata jijiyoyin jini, jijiyoyi, da sauran kyallen fata masu laushi ba. Laser ɗin yana aiki a wani takamaiman mita don samar da tasirin da ake so a jiki. Fasahar laser mai ɗorewa tana iya rage zubar jini, kumburi, da ƙuraje.
Lipolysis na Laser wata hanya ce ta liposuction mai fasaha wadda ke samar da sakamako mafi kyau fiye da yadda za a iya amfani da dabarun liposuction na gargajiya. Lasers suna da daidaito kuma suna da aminci, suna yin aikinsu ta hanyar fitar da haske mai ƙarfi a cikin ƙwayoyin kitse, suna shayar da su kafin a cire su daga wurin da aka nufa.
Ana iya tsotse ƙwayoyin kitse masu ɗauke da kitse daga jiki ta amfani da bututun cannula (bututu mai rami) mai ƙaramin diamita. "Ƙaramin girman cannula, wanda ake amfani da shi yayin Lipolysis, yana nufin cewa babu tabo da aka bari a baya ta hanyar aikin, wanda hakan ya sa ya shahara ga marasa lafiya da likitocin tiyata" - in ji Dr. Payne wanda ya kafa Cibiyar Nazarin Liposuction ta Texas.
Ɗaya daga cikin manyan fa'idodin amfani daLipolysisshine cewa amfani da laser yana taimakawa wajen matse kyallen fata a wuraren da ake yi wa magani. Fata mai laushi da ke raguwa na iya haifar da mummunan sakamako bayan tiyatar liposuction, amma ana iya amfani da laser don taimakawa wajen ƙara laushin kyallen fata. A ƙarshen aikin Lipolysis, likita yana nuna hasken laser a kan kyallen fata don ƙarfafa haɓaka collagen mai sabuntawa da lafiya. Fata tana matsewa a cikin makonni bayan aikin, wanda ke fassara zuwa siffar jiki mai santsi da sassaka.
Ya kamata masu buƙatar ƙwarewa su kasance ba sa shan taba, suna cikin koshin lafiya kuma ya kamata su kasance kusa da nauyin da ya dace kafin a yi aikin.
Saboda liposuction ba don rage kiba bane, ya kamata marasa lafiya su nemi hanyar da za su sassaka jiki da kuma daidaita shi, ba don rage kiba ba. Duk da haka, wasu sassan jiki suna da saurin adana kitse, har ma da shirye-shiryen abinci da motsa jiki na musamman na iya kasa kawar da waɗannan tarin kitse. Marasa lafiya waɗanda ke son kawar da waɗannan tarin kitse na iya zama kyakkyawan zaɓi don lipolysis.
Ana iya kai hari fiye da yanki ɗaya na jiki yayin aikin lipolysis guda ɗaya. Lipolysis na laser ya dace da sassa daban-daban na jiki.
Ta yaya Lipolysis ke aiki?
Lipolysis yana amfani da na'urorin laser na likitanci don ƙirƙirar haske mai haske, mai ƙarfi wanda zai iya karya ƙwayoyin kitse sannan ya narke kitsen ba tare da ya raunata jijiyoyin jini, jijiyoyi, da sauran kyallen takarda masu laushi ba.
A matsayin nau'in Liposuction na Laser, ƙa'idar da ke bayan Lipolysis ita ce a narke kitsen ta hanyar amfani da tasirin zafi da na photomechanical. Na'urar binciken laser tana aiki a tsawon tsayi daban-daban (ya danganta da Injin Lipolysis). Haɗin tsawon tsayi shine mabuɗin wajen fitar da ƙwayoyin kitse, taimakawa wajen haɗa jini, da kuma haɓaka matsewar fata a bayan fata. Ana rage ƙuraje da lalata tasoshin jini.
Tsawon Liposuction na Laser
Ana ƙayyade haɗin tsawon laser bisa ga manufofin da likitan fiɗa ya tsara. Ana amfani da haɗin tsawon hasken laser (980nm) da (1470 nm) don wargaza kyallen kitse (ƙwayoyin kitse) tare da ɗan lokacin murmurewa. Wani amfani kuma shine amfani da shi a lokaci guda 980nm da kuma tsawon tsayin 1470nmWannan haɗin tsawon rai yana taimakawa wajen daidaita coagulation da kuma ƙarfafa kyallen jiki daga baya.
Likitoci da yawa suna sake yin maganin sa barci na tumescent. Wannan yana ba su fa'ida daga baya lokacin da suke narkewar kitsen da kuma cire shi daga baya (tsoka). Tumescent yana kumbura ƙwayoyin kitse, wanda hakan ke sauƙaƙa aikin.
Ɗaya daga cikin manyan fa'idodin shine rushewar ƙwayoyin kitse tare da wani ƙaramin cannula, wanda ke haifar da ƙarancin mamayewa, yanke ƙananan ramuka da tabo kusan ba a iya gani ba.
Sannan ana cire ƙwayoyin kitsen da aka yi amfani da su ta hanyar amfani da ɗan tsotsa. Kitsen da aka cire yana ratsawa ta cikin bututun filastik kuma ana kama shi a cikin akwati na filastik. Likitan tiyata zai iya kimanta adadin kitsen da aka cire a cikin (milliliters).
Lokacin Saƙo: Disamba-29-2022
