Laser na PLDD

Ka'idarPLDD

A cikin tsarin rage matsewar diski na laser percutaneous, ana aika makamashin laser ta hanyar siririn zare na gani zuwa cikin diskin.

Manufar PLDD ita ce a tururi wani ƙaramin ɓangare na tsakiyar ciki. Cire ƙaramin adadin ƙwayar ciki yana haifar da raguwar matsin lamba a cikin disc, wanda hakan ke haifar da raguwar ɓarnar diski.

PLDD wata hanya ce ta likitanci mai ƙarancin cin zarafi wadda Dr. Daniel SJ Choy ya ƙirƙiro a shekarar 1986 wadda ke amfani da hasken laser don magance ciwon baya da wuya da diskin herniated ke haifarwa.

Tsarin laser na Percutaneous laser decompression (PLDD) shine mafi ƙarancin amfani da laser percutaneous da ke haifar da cutar hernias, hernias na mahaifa, hernias na dorsal (banda sashi na T1-T5), da hernias na lumbar. Tsarin yana amfani da makamashin laser don sha ruwan da ke cikin ƙwayar cuta ta herniated, yana haifar da raguwar matsi.

Ana yin maganin PLDD ne kawai a asibiti ta hanyar amfani da maganin sa barci na gida. A lokacin aikin, ana saka siririn allura a cikin diskin herniated a ƙarƙashin jagorancin x-ray ko CT. Ana saka zare na gani ta cikin allurar kuma ana aika makamashin laser ta cikin zare, yana tururi wani ƙaramin ɓangare na ƙwayar diski. Wannan yana haifar da wani ɓangaren injin da ke jan herniation daga tushen jijiya, ta haka yana rage radadin. Sakamakon yawanci yana nan take.

Wannan aikin ya zama kamar yanzu madadin aminci da inganci ga aikin tiyatar microsurgery, tare da nasarar kashi 80%, musamman a ƙarƙashin jagorancin CT-Scan, don ganin tushen jijiya da kuma amfani da makamashi a wurare da yawa na hernia na diski. Wannan yana ba da damar samun raguwar aiki a babban yanki, yana ganin ƙaramin mamayewa a kan kashin baya da za a yi masa magani, da kuma guje wa matsalolin da ke tattare da aikin tiyatar microdiscectomy (yawan sake dawowa fiye da kashi 8-15%, tabon peridural a cikin fiye da kashi 6-10%, tsagewar jakar dural, zubar jini, rashin kwanciyar hankali na iatrogenic), kuma baya hana tiyatar gargajiya, idan ana buƙata.

Fa'idodinLaser na PLDDMagani

Yana da ɗan tasiri, ba lallai ba ne a kwantar da marasa lafiya a asibiti, marasa lafiya suna sauka daga teburi da ƙaramin bandeji kawai kuma suna komawa gida na tsawon awanni 24 na hutawa a gado. Sannan marasa lafiya suna fara tafiya a hankali, suna tafiya har zuwa mil ɗaya. Yawancinsu suna komawa aiki cikin kwana huɗu zuwa biyar.

Yana da matuƙar tasiri idan an rubuta shi daidai

An sarrafa shi a ƙarƙashin maganin sa barci na gida, ba maganin sa barci na gaba ɗaya ba

Hanyar tiyata mai aminci da sauri, Babu yankewa, Babu tabo, Tunda ƙaramin adadin diski ne kawai ake tururi, babu rashin kwanciyar hankali a kashin baya. Sabanin tiyatar diski na lumbar da aka buɗe, babu wata illa ga tsokar baya, babu cire ƙashi ko babban yanke fata.

Ya shafi marasa lafiya waɗanda ke cikin haɗarin buɗewar discectomy kamar waɗanda ke fama da ciwon sukari, cututtukan zuciya, raguwar aikin hanta da koda da sauransu.

PLDD


Lokacin Saƙo: Yuni-21-2022