Tambayoyin Shock Wave?

Maganin Shockwave magani ne wanda ba zai iya cutar da shi ba wanda ya haɗa da ƙirƙirar jerin raƙuman motsin motsi na ƙaramar ƙarfi waɗanda ake shafa kai tsaye ga rauni ta fatar mutum ta hanyar matsakaicin gel. Tunani da fasaha sun samo asali ne daga gano cewa raƙuman sauti da aka mayar da hankali na iya karya koda da gallstones. Ƙwararrun girgizar da aka haifar sun tabbatar da nasara a yawancin nazarin kimiyya don maganin cututtuka na yau da kullum. Maganin Shockwave shine nasa magani don raunin da ya daɗe, ko jin zafi sakamakon rashin lafiya. Ba kwa buƙatar magungunan kashe zafi da shi - manufar maganin shine don haifar da amsawar warkarwa ta jiki. Mutane da yawa sun ba da rahoton cewa an rage ciwon su kuma motsi ya inganta bayan jiyya na farko.

Ta yayagirgiza aikin therapy?

Maganin Shockwave wani tsari ne wanda ke zama ruwan dare a cikin ilimin motsa jiki. Yin amfani da ƙaramin ƙarfi fiye da na aikace-aikacen likita, ana amfani da maganin girgizawa, ko farfaɗowar girgizar girgizar jiki (ESWT), a cikin jiyya na yanayin musculoskeletal da yawa, da farko waɗanda suka shafi kyallen haɗin gwiwa kamar ligaments da tendons.

Maganin Shockwave yana ba wa likitocin likitancin jiki wani kayan aiki don taurin zuciya, na kullum. Akwai wasu yanayi na jijiyoyi waɗanda kamar ba sa amsa ga nau'ikan jiyya na gargajiya, kuma samun zaɓi na jiyya na shockwave yana bawa likitan ilimin lissafi damar wani kayan aiki a cikin arsenal. Maganin Shockwave ya fi dacewa ga mutanen da ke fama da ciwo na kullum (watau fiye da makonni shida) tendinopathies (wanda aka fi sani da tendinitis) wanda ba su amsa ga sauran jiyya ba; wadannan sun hada da: gwiwar hannu na tennis, achilles, rotator cuff, plantar fasciitis, jumpers gwiwa, calcific tendinitis na kafada. Wadannan na iya zama sakamakon wasanni, yawan amfani da su, ko kuma maimaituwa.

Likitan motsa jiki zai tantance ku a ziyarar farko don tabbatar da cewa kai ɗan takara ne da ya dace don maganin girgizawa. Physio zai tabbatar da cewa an ilmantar da ku game da yanayin ku da abin da za ku iya yi tare da jiyya - gyare-gyaren aiki, ƙayyadaddun motsa jiki, yin la'akari da wasu batutuwa masu ba da gudummawa irin su matsayi, ƙuntatawa / rauni na sauran kungiyoyin tsoka da dai sauransu. Ana yin maganin Shockwave sau ɗaya. mako guda don makonni 3-6, dangane da sakamakon. Maganin kanta na iya haifar da rashin jin daɗi, amma yana ɗaukar minti 4-5 kawai, kuma ana iya daidaita ƙarfin don kiyaye shi da kyau.

Maganin Shockwave ya nuna yadda ya kamata a bi da waɗannan yanayi masu zuwa:

Kafa - diddige spurs, plantar fasciitis, Achilles tendonitis

Hannun hannu - wasan tennis da gwiwar gwiwar 'yan wasan golf

Kafada - calcific tendinosis na rotator cuff tsokoki

Knee - patellar tendonitis

Hip - bursitis

Ƙananan ƙafar ƙafa - ƙuƙwalwar ƙuƙwalwa

Babban kafa - Iliotibial band friction syndrome

Ciwon baya - lumbar da yankunan kashin baya na mahaifa da kuma ciwo na muscular na kullum

Wasu fa'idodin jiyya na shockwave:

Maganin Shockwave yana da ingantacciyar ƙimar farashi / tasiri

Magani mara lalacewa don ciwo mai tsanani a cikin kafada, baya, diddige, gwiwa ko gwiwar hannu

Babu maganin sa barci da ake buƙata, babu magunguna

Iyakance illa

Babban fagagen aikace-aikace: orthopedics, rehabilitation, and sports medicine

Sabuwar bincike ya nuna cewa zai iya samun tasiri mai kyau akan ciwo mai tsanani

Bayan jiyya, za ku iya samun ciwo na wucin gadi, taushi ko kumburi na 'yan kwanaki bayan aikin, kamar yadda girgizar girgiza ta haifar da amsa mai kumburi. Amma wannan shine jiki yana warkar da kansa ta dabi'a. Don haka, yana da mahimmanci kada a sha duk wani maganin hana kumburi bayan jiyya, wanda zai iya rage sakamakon.

Bayan kammala maganin ku za ku iya komawa zuwa yawancin ayyukan yau da kullum kusan nan da nan.

Ko akwai illa?

Bai kamata a yi amfani da maganin Shockwave ba idan akwai wurare dabam dabam ko cuta na jijiya, kamuwa da cuta, ciwon kashi, ko yanayin kashi na rayuwa. Hakanan bai kamata a yi amfani da maganin Shockwave ba idan akwai wasu buɗaɗɗen raunuka ko ciwace-ciwace ko lokacin ciki mai ciki. Mutanen da ke amfani da magungunan kashe jini ko kuma waɗanda ke da mummunan cututtuka na jini ba za su cancanci magani ba.

Abin da ba za a yi bayan maganin girgizawa?

Ya kamata ku guji motsa jiki mai tasiri kamar gudu ko wasan tennis na sa'o'i 48 na farko bayan jiyya. Idan kun ji wani rashin jin daɗi, za ku iya shan paracetamol idan za ku iya, amma ku guje wa shan magungunan da ba na steroidal anti-inflammatory ba kamar ibuprofen zai magance maganin kuma ya zama mara amfani.

Shockwave


Lokacin aikawa: Fabrairu-15-2023