Maganin Shockwave na'ura ce mai sassa daban-daban da ake amfani da ita a fannin kashin baya, ilimin motsa jiki, likitancin wasanni, ilimin fitsari da kuma maganin dabbobi. Babban amfanin sa shine rage radadi cikin sauri da kuma dawo da motsi. Tare da kasancewarsa maganin da ba na tiyata ba tare da buƙatar magungunan rage radadi ba, ya sa ya zama magani mafi kyau don hanzarta murmurewa da kuma warkar da alamu daban-daban da ke haifar da ciwo mai tsanani ko na dindindin.
Raƙuman sauti masu ƙarfi waɗanda ake amfani da su a cikin maganin Shockwave suna hulɗa da nama wanda ke haifar da tasirin likita gaba ɗaya na gyaran nama da haɓaka ƙwayoyin halitta, rage zafi da dawo da motsi. Duk hanyoyin da aka ambata a cikin wannan sashe galibi ana amfani da su a lokaci guda kuma ana amfani da su don magance cututtuka na yau da kullun, na ciki da na ciki (masu amfani da su kawai).
Radial Maganin Shockwave
Radial Shockwave Therapy wata fasaha ce da FDA ta amince da ita wadda ke ƙara yawan waraka ga tendinopathy mai laushi na nama. Hanya ce ta magani mai inganci, wacce ba ta da illa kuma mai inganci wacce ke haɓaka zagayawar jini da kuma hanzarta hanyar warkarwa, wanda ke sa kyallen da suka lalace su sake farfaɗowa a hankali.
Wadanne yanayi ne za a iya magancewa da RSWT?
- Ciwon Achilles
- Ciwon tendonitis na ƙafa
- Ciwon tendinitis na Quadriceps
- Ciwon gwiwa na gefe / gwiwar hannu na tennis
- Ciwon gwiwa na tsakiya / gwiwar hannu na golf
- Ciwon tendinitis na biceps/triceps
- Yagewar kauri mai kauri na wani ɓangare na rotator cuff
- Ciwon trochanteric tendonitis
- Tashin fasciitis na Plantar
- ƙashin ƙugu
- Raunukan ƙafa da sauransu
Ta yaya RSWT ke aiki?
Idan ka fuskanci ciwo mai tsanani, jikinka ba zai sake gane cewa akwai rauni a wannan yankin ba. Sakamakon haka, yana dakatar da tsarin warkarwa kuma ba za ka ji sauƙi ba. Raƙuman sauti na ballistic na shiga cikin zurfin ta cikin nama mai laushi, suna haifar da microtrauma ko sabon yanayin kumburi ga yankin da aka yi wa magani. Da zarar wannan ya faru, to yana sake haifar da martanin warkarwa na halitta na jikinka. Ƙarfin da aka fitar kuma yana sa ƙwayoyin da ke cikin nama mai laushi su saki wasu sinadarai masu rai waɗanda ke ƙarfafa tsarin warkarwa na halitta na jiki. Waɗannan sinadarai masu rai suna ba da damar gina jerin sabbin jijiyoyin jini masu ƙananan ƙwayoyin cuta a cikin nama mai laushi.
Me yasa RSWT maimakonJiyya ta jiki?
Maganin RSWT sau ɗaya ne kawai a mako, na tsawon mintuna 5 kowanne. Wannan hanya ce mai matuƙar tasiri wadda ta fi sauri da inganci fiye da maganin motsa jiki. Idan kuna son sakamako cikin sauri cikin ɗan lokaci, kuma kuna son adana kuɗi, maganin RSWT shine zaɓi mafi kyau.
Menene illar da ka iya faruwa?
An samu rahotannin illolin da ba a gani ba sosai. A wasu lokutan da ba kasafai ake samun raunuka a fata ba. Marasa lafiya kuma na iya jin ciwo a wurin na tsawon kwana ɗaya ko biyu bayan haka, kamar motsa jiki mai wahala.
Zan ji zafi bayan haka?
Kwana ɗaya ko biyu bayan maganin za ka iya jin ɗan rashin jin daɗi kamar rauni, amma hakan al'ada ce kuma alama ce ta cewa maganin yana aiki.
Lokacin Saƙo: Agusta-11-2022
