Tsarin Asibiti na Laser Lipolysis

1. Shiri ga Marasa Lafiya
Lokacin da mara lafiya ya isa asibiti a ranar da aka kwantar da shiLiposuction, za a umarce su da su cire tufafi na sirri su kuma saka rigar tiyata
2. Yi wa Yankunan da Aka Yi Niyya Alama
Likitan zai ɗauki wasu hotuna "kafin" sannan ya yi wa jikin majiyyaci alama da alamar tiyata. Za a yi amfani da alamun don wakiltar rarraba kitse da kuma wuraren da suka dace don yankewa.
3. Rage Kamuwa da cuta a Yankunan da aka nufa
Da zarar an shiga ɗakin tiyata, za a tsaftace wuraren da aka nufa sosai.
4a. Sanya Yanka-yanka
Da farko likita (yana shiryawa) yana shafa wurin da ƙananan allurai na maganin sa barci
4b. Sanya Yanka-yanka
Bayan an yi wa wurin rauni, likita ya yi wa fatar da ƙananan ramuka.
5. Maganin sa barci mai tsanani
Ta amfani da wani bututun cannula na musamman (bututun da ba shi da rami), likita zai zuba maganin maganin sa barci na tumescent a yankin da ake nufi wanda ya ƙunshi cakuda lidocaine, epinephrine, da sauran abubuwa. Maganin tumescent zai sanyaya dukkan yankin da ake nufi da shi.
6. Lipolysis na Laser
Bayan maganin sa barci na tumescent ya fara aiki, sai a saka sabon cannula ta cikin yanka. Ana sanya cannula da zare na laser kuma ana motsa shi baya da gaba a cikin layin kitsen da ke ƙarƙashin fata. Wannan ɓangaren na aikin yana narkar da kitsen. Narke kitsen yana sauƙaƙa cire shi ta amfani da ƙaramin cannula.
7. Tsotsar Kitse
A yayin wannan aikin, likita zai motsa cannula na tsotsa gaba da gaba domin cire dukkan kitsen da ya narke daga jiki. Kitsen da aka tsotsa yana tafiya ta cikin bututu zuwa wani akwati na filastik inda ake adana shi.
8. Yanka-yanka na Rufewa
Domin kammala aikin, ana tsaftace wurin da aka nufa na jiki kuma ana kashe ƙwayoyin cuta sannan a rufe sassan da aka yanke ta amfani da madaurin rufe fata na musamman.
9. Tufafin Matsi
Ana cire majiyyaci daga ɗakin tiyata na ɗan gajeren lokaci sannan a ba shi kayan matsewa (idan ya dace), don taimakawa wajen tallafawa kyallen da aka yi wa magani yayin da suke warkewa.
10. Komawa Gida
Ana ba da umarni game da murmurewa da kuma yadda za a magance ciwo da sauran matsaloli. Ana amsa wasu tambayoyi na ƙarshe sannan a sallami majiyyacin ya koma gida ƙarƙashin kulawar wani babba mai alhaki.

ENDOLASER (2)

 


Lokacin Saƙo: Fabrairu-17-2024