Idan magungunan basur a gida ba su taimaka maka ba, za ka iya buƙatar tiyatar likita. Akwai hanyoyi daban-daban da mai ba ka magani zai iya yi a ofis. Waɗannan hanyoyin suna amfani da hanyoyi daban-daban don haifar da tabo a cikin basur. Wannan yana rage yawan jinin da ke zuba, wanda yawanci yakan rage basur. A cikin mawuyacin hali, za ka iya buƙatar tiyata.
LHP® donCiwon basir (LaserHemorrhoidoPlasty)
Ana amfani da wannan hanyar don magance basur mai tsanani a ƙarƙashin maganin sa barci mai kyau. Ana saka kuzarin laser a tsakiya cikin ƙwayar hemorrhoidal. Ta wannan hanyar, ana iya magance basur gwargwadon girmansa ba tare da haifar da wata illa ga anoderm ko mucosa ba.
Idan aka nuna rage matashin kai na basur (ko da kuwa sashe ne ko zagaye), wannan maganin zai samar maka da ingantaccen sakamako ga majiyyaci musamman game da ciwo da murmurewa idan aka kwatanta da aikin tiyata na yau da kullun don basur na digiri na 2 da na 3. A ƙarƙashin maganin sa barci na gida ko na gabaɗaya, ajiyar makamashin laser da aka sarrafa yana kawar da ƙusoshin daga ciki kuma yana kiyaye mucosa da tsarin sphincter zuwa babban mataki.
Rage nama a cikin kullin hemorrhoidal
Rufe jijiyoyin jini da ke shiga CCR suna ciyar da matashin kai na hemorrhoidal
Mafi girman kiyayewa na murfin tsoka, magudanar dubura, da mucosa
Maido da tsarin halittar jiki na halitta
Fitar da makamashin laser da aka sarrafa, wanda ake amfani da shi a ƙarƙashin mucosa, yana haifar dacutar basurdon rage girman jiki. Bugu da ƙari, sake gina fibrotic yana haifar da sabbin kyallen haɗin kai, wanda ke tabbatar da cewa mucosa yana manne da kyallen da ke ƙarƙashinsa. Wannan kuma yana hana faruwar ko sake dawowar prolapse. LHP® ba a yi shi ba
yana da alaƙa da kowace irin haɗarin stenosis. Warkewa yana da kyau ƙwarai domin, ba kamar tiyatar gargajiya ba, babu yankewa ko dinki. Ana samun damar shiga cikin basur ta hanyar shiga ta ƙaramin tashar perianal. Ta wannan hanyar ba a samun raunuka a yankin anoderm ko mucosa. Sakamakon haka, majiyyaci yana fuskantar ƙarancin ciwon bayan tiyata kuma yana iya komawa ayyukansa na yau da kullun cikin ɗan gajeren lokaci.
Babu yankewa
Babu yankewa
Babu raunuka a buɗe
Binciken ya nuna:Ana yin tiyatar Laser Hemorrhoidoplasty ba tare da ciwo ba,
Hanyar da ba ta da tasiri sosai, wadda ke da matuƙar muhimmanci ga alamun cutar na dogon lokaci, da kuma gamsuwar marasa lafiya. Kashi 96 cikin 100 na dukkan marasa lafiya za su shawarci wasu su yi irin wannan aikin kuma su sake yin sa da kansu. Ana iya yi wa marasa lafiya na CED magani ta hanyar LHP sai dai idan suna cikin wani yanayi na gaggawa da/ko kuma suna fama da matsalar rashin isasshen abinci.
Dangane da sake saita wurin aiki da rage kyallen jiki, tasirin aikin Laser Hemorrhoidoplasty yana kama da sake ginawa bisa ga Parks. Daga cikin majinyatanmu, LHP yana da alaƙa da babban mahimmancin alamun cutar na dogon lokaci da gamsuwa ga majiyyaci. Dangane da ƙarancin matsalolin da aka fuskanta, muna kuma magana ne game da babban kaso na ƙarin tiyata da aka gudanar a lokaci guda da kuma jiyya da aka yi a matakin farko na wannan sabon tiyata mai ƙarancin cin zarafi da kuma jiyya da aka yi don dalilai na gwaji. Ya kamata daga yanzu kuma likitocin tiyata na gargajiya su yi tiyatar. Mafi kyawun alama a gare shi ita ce basur na kashi na uku da na biyu. Matsalolin dogon lokaci ba kasafai suke faruwa ba. Idan ana maganar basur mai zagaye ko na rukuni na 4a, ba mu yi imani cewa wannan hanyar tana maye gurbin PPH da/ko magungunan gargajiya ba. Wani abu mai ban sha'awa dangane da tattalin arziki da lafiya shine damar yin wannan aikin ga yawan marasa lafiya da ke fama da matsalolin jini, yayin da yawan rikitarwa na musamman ba ya fuskantar wani ƙaruwa. Rashin aikin tiyatar shine gaskiyar cewa bincike da kayan aiki suna da tsada idan aka kwatanta da tiyatar gargajiya. Ana buƙatar nazarin da ake yi nan gaba da kuma na kwatantawa don ƙarin kimantawa.
Lokacin Saƙo: Agusta-03-2022
