Menene Maganin Zurfi na NamaMaganin Laser?
Maganin Laser wata hanya ce da FDA ta amince da ita wadda ba ta da wani tasiri, wadda ke amfani da hasken haske ko hasken photon a cikin infrared spectrum don rage zafi da kumburi. Ana kiransa maganin laser "zurfin nama" saboda yana da ikon amfani da na'urorin da ke amfani da gilashi waɗanda ke ba mu damar yin tausa mai zurfi tare da laser don haka yana ba da damar shiga zurfin makamashin photon. Tasirin laser ɗin zai iya shiga zurfin nama daga 8-10cm!
Ta yayaMaganin Laseraiki?
Maganin laser yana haifar da halayen sinadarai a matakin ƙwayoyin halitta. Ƙarfin photon yana hanzarta aikin warkarwa, yana ƙara metabolism kuma yana inganta zagayawa a wurin da rauni ya faru. An nuna cewa yana da tasiri wajen magance ciwo mai tsanani da rauni, kumburi, ciwo mai ɗorewa da yanayin bayan tiyata. An nuna yana hanzarta warkar da jijiyoyi, jijiyoyi da kyallen tsoka da suka lalace.
Menene bambanci tsakanin Aji na IV da LLLT, da kuma LED Therapy?
Idan aka kwatanta da sauran na'urorin laser da LED na LLLT (watakila 5-500mw kawai), laser na aji na IV na iya samar da kuzari sau 10 - 1000 a minti ɗaya kamar yadda LLLT ko LED za su iya yi. Wannan yana daidaita da gajerun lokutan magani da saurin warkarwa da kuma sake farfaɗo da kyallen jiki ga majiyyaci.
Misali, ana ƙayyade lokutan magani ta hanyar joules na makamashi zuwa yankin da ake yi wa magani. Yankin da kake son yi wa magani yana buƙatar joules 3000 na makamashi don ya zama magani. Laser LLLT na 500mW zai ɗauki mintuna 100 na lokacin magani don ba da kuzarin magani da ake buƙata a cikin kyallen don ya zama magani. Laser Class IV mai ƙarfin watt 60 yana buƙatar mintuna 0.7 kawai don isar da joules 3000 na makamashi.
Har yaushe maganin zai ɗauki?
Maganin da aka saba yi shine mintuna 10, ya danganta da girman wurin da aka yi wa magani. Ana iya magance matsalolin da suka shafi gaggawa kowace rana, musamman idan suna tare da ciwo mai tsanani. Matsalolin da suka fi tsanani suna amsawa mafi kyau idan aka yi musu magani sau 2 zuwa 3 a mako. Ana ƙayyade tsare-tsaren magani bisa ga mutum ɗaya.
Lokacin Saƙo: Maris-22-2023


