1. Menene LHP?
Tsarin laser na hemorrhoid (LHP) sabuwar hanyar laser ce don maganin basur a waje, inda ake dakatar da kwararar jijiyoyin jini da ke ciyar da hemorrhoidal plexus ta hanyar amfani da laser coagulation.
2. Tiyatar
A lokacin da ake maganin basur, ana isar da makamashin laser zuwa ga kumburin homoroidal, wanda ke haifar da lalata epithelium na venous da kuma rufewar basur a lokaci guda ta hanyar tasirin matsewa, wanda ke kawar da haɗarin sake faɗuwa daga kumburin.
3.Fa'idodin maganin laser a cikinilmin halittar jiki (proctology)
Matsakaicin kiyaye tsarin tsoka na sphincters
Kyakkyawan iko na hanyar aiki daga mai aiki
Ana iya haɗa shi da wasu nau'ikan jiyya
Ana iya yin aikin cikin mintuna goma sha biyu kacal a wurin da ake kula da marasa lafiya, a ƙarƙashin maganin sa barci na gida ko kuma a kwantar da hankali kaɗan.
Gajeren lanƙwasa koyo
4.Amfani ga majiyyaci
Maganin ƙananan raunuka ga wurare masu laushi
Yana hanzarta farfadowa bayan magani
Maganin sa barci na ɗan gajeren lokaci
Tsaro
Babu yankewa ko dinki
Da sauri komawa ga ayyukan yau da kullun
Cikakkun tasirin kwalliya
5. Muna bayar da cikakken madauri da zare don tiyatar
Maganin basir—Zaren tip mai siffar Conical ko zaren 'kibiya' don proctology
Maganin fistula na dubura da coccyx—wannanZaren radialshine don fistula
6. Tambayoyin da ake yawan yi
Shin laser nebasurcirewa mai zafi?
Ba a ba da shawarar yin tiyata ga ƙananan basur na ciki ba (sai dai idan kuna da manyan basur na ciki ko basur na ciki da na waje). Sau da yawa ana tallata amfani da laser a matsayin hanyar cire basur ba tare da ciwo ba, kuma mai sauri.
Menene lokacin murmurewa don tiyatar laser na hemorrhoid?
Tsarin yawanci yana tsakanin makonni 6 zuwa 8. Lokacin murmurewa don tiyatar da ke cirewa
Ciwon basur ya bambanta. Yana iya ɗaukar makonni 1 zuwa 3 kafin a warke gaba ɗaya.
Lokacin Saƙo: Satumba-27-2023



