Me Yasa Muke Samun Jijiyoyin Ƙafa Masu Ganuwa?

Varicosekuma jijiyoyin gizo-gizo jijiyoyin da suka lalace ne. Muna haɓaka su lokacin da ƙananan bawuloli masu hanya ɗaya a cikin jijiyoyin suka yi rauni.jijiyoyin jini, waɗannan bawuloli suna tura jini zuwa gefe ɗaya-----zuwa zuciyarmu. Lokacin da waɗannan bawuloli suka yi rauni, wani jini yana gudana baya ya taru a cikin jijiya. Ƙarin jini a cikin jijiya yana sanya matsin lamba a kan bangon jijiya. Tare da matsin lamba mai ci gaba, bangon jijiya yana rauni kuma yana kumbura. Da lokaci, muna ganin jijiyar varicose ko gizo-gizo.

evla (1)

MeneneLaser na endovenousmagani?

Maganin laser na ciki zai iya magance manyan jijiyoyin varicose a ƙafafu. Ana saka zare na laser ta cikin siririn bututu (catheter) zuwa cikin jijiyar. Yayin yin wannan, likita yana kallon jijiyar a kan allon duban duban duplex. Laser ba shi da zafi kamar yadda ake ɗaure jijiyar da cire ta, kuma yana da ɗan gajeren lokacin murmurewa. Ana buƙatar maganin sa barci na gida ko maganin kwantar da hankali mai sauƙi don maganin laser.

elvt (13)

Me ke faruwa bayan magani?

Jim kaɗan bayan an gama yi maka magani za a bar ka ka koma gida. Yana da kyau kada ka tuƙi, sai dai ka ɗauki jigilar jama'a, ka yi tafiya ko kuma abokinka ya tuƙa ka. Za ka saka safa har tsawon makonni biyu kuma za a ba ka umarni game da yadda ake wanka. Ya kamata ka iya komawa aiki nan take ka ci gaba da yawancin ayyukan da ka saba yi.

Ba za ka iya yin iyo ko jike ƙafafuwanka a lokacin da aka shawarce ka da ka saka safa ba. Yawancin marasa lafiya suna jin matsewa a tsawon jijiyar da aka yi wa magani kuma wasu suna jin zafi a wannan yankin bayan kwana 5 amma wannan yawanci ba shi da sauƙi. Magungunan hana kumburi na yau da kullun kamar Ibuprofen yawanci sun isa su rage shi.

elvt

 

 


Lokacin Saƙo: Disamba-06-2023