Tambayoyin da Ake Yawan Yi Kan Maganin Jiki
A: Daga sakamakon wannan binciken, maganin girgizar jiki ta waje hanya ce mai inganci wajen rage yawan zafi da kuma ƙara aiki da ingancin rayuwa a cikin nau'ikan cututtukan tendon kamar su plantar fasciitis, elbow tendinopathy, Achilles tendinopathy da rotator cuff tendinopathy.
A: Illolin da ESWT ke haifarwa sun takaita ne ga ɗan rauni, kumburi, ciwo, jin rauni ko kuma ƙaiƙayi a wurin da aka yi wa magani, kuma murmurewa ba ta da yawa idan aka kwatanta da na tiyata. "Yawancin marasa lafiya suna hutawa kwana ɗaya ko biyu bayan magani amma ba sa buƙatar dogon lokacin murmurewa"
A: Yawanci ana yin maganin girgizar ƙasa sau ɗaya a mako na tsawon makonni 3-6, ya danganta da sakamakon da aka samu. Maganin da kansa zai iya haifar da ɗan rashin jin daɗi, amma yana ɗaukar mintuna 4-5 ne kawai, kuma ana iya daidaita ƙarfin don ya kasance cikin jin daɗi.