Dogon Pulsed Nd:YAG Laser da ake amfani da shi don jijiyoyin jini

Long-pulsed 1064 Nd: YAG Laser ya tabbatar da zama magani mai mahimmanci ga hemangioma da rashin lafiya na jijiyoyin jini a cikin marasa lafiyar fata masu duhu tare da manyan abũbuwan amfãni daga kasancewa mai aminci, mai jurewa, tsari mai mahimmanci tare da ƙananan raguwa da ƙananan sakamako masu illa.

Maganin Laser na sama da zurfin ƙafafu na sama da sauran raunukan jijiyoyin jini sun kasance ɗaya daga cikin aikace-aikacen laser na yau da kullun a cikin dermatology da phlebology.A gaskiya ma, lasers sun fi mayar da hankali ga zabi ga alamun haihuwa na jijiyoyin jini irin su hemangiomas da tabo-giya-giya da kuma ainihin maganin rosacea.Matsakaicin nau'ikan cututtukan cututtukan cututtukan cututtukan cututtukan cututtukan cututtukan cututtukan cututtukan cututtukan cututtukan cututtukan cututtukan cututtukan cututtukan cututtukan cututtukan cututtukan cututtukan cututtukan cututtukan cututtukan cututtukan cututtukan cututtukan cututtukan cututtukan cututtukan cututtukan cututtukan cututtukan cututtukan cututtukan cututtukan cututtukan cututtukan cututtukan cututtukan cututtukan cututtukan cututtukan cututtukan cututtukan cututtukan cututtukan cututtukan cututtukan cututtukan cututtukan cututtukan cututtukan cututtukan cututtukan cututtukan cututtukan cututtukan cututtukan cututtukan cututtukan cututtukan cututtukan cututtukan cututtukan cututtukan cututtukan cututtukan cututtukan cututtukan cututtukan cututtukan cututtukan cututtukan cututtukan cututtukan cututtukan cututtukan cututtukan cututtukan cututtukan cututtukan cututtukan cututtukan cututtukan cututtukan cututtukan cututtukan cututtukan cututtukan cututtukan cututtukan cututtukan cututtukan cututtukan cututtukan cututtukan cututtukan cututtukan cututtukan cututtukan cututtukan cututtukan cututtukan cututtukan cututtukan cututtukan cututtukan cututtukan cututtukan cututtukan cututtukan cututtukan cututtukan cututtukan cututtukan cututtukan cututtukan cututtukan da kuma jiyya tare da laser yana ci gaba da haɓakawa kuma an bayyana shi ta hanyar ka'idar zaɓin photothermolysis.A cikin yanayin tsarin laser na musamman na jijiyoyin jini, abin da ake nufi shine oxyhemoglobin intravascular.

Ta hanyar niyya oxyhemoglobin, ana tura makamashi zuwa bangon jirgin da ke kewaye.A halin yanzu, 1064-nm Nd: YAG Laser da bayyane / kusa da infrared (IR) mai tsananin haske (IPL) na'urorin duka suna ba da sakamako mai kyau.Babban bambanci, duk da haka, shine Nd: YAG lasers na iya shiga zurfi sosai kuma saboda haka sun fi dacewa da maganin mafi girma, zurfin jini kamar veins na ƙafafu.Wani fa'ida na Nd: YAG Laser shine ƙananan ƙarancin sha don melanin.Tare da ƙarancin sha don melanin, akwai ƙarancin damuwa game da lalacewar epidermal na haɗin gwiwa don haka ana iya amfani da shi cikin aminci don kula da marasa lafiya masu launin launi.Haɗarin haɓakar launin fata bayan kumburi na iya ƙara raguwa ta na'urorin sanyaya epidermal.Sanyaya epidermal yana da mahimmanci don kiyayewa daga lalacewa ta hanyar ɗaukar melanin.

Maganin jijiyar ƙafa yana ɗaya daga cikin hanyoyin kwaskwarima da aka fi buƙata.Ecstatic venules suna cikin kusan 40% na mata da 15% na maza.Fiye da kashi 70% suna da tarihin iyali.Sau da yawa, ciki ko wasu tasirin hormonal suna da tasiri.Ko da yake babbar matsala ce ta kayan kwalliya, fiye da rabin waɗannan tasoshin na iya zama alamar alama.Cibiyar sadarwa ta jijiyoyin jini tsari ne mai rikitarwa na tasoshin ruwa masu yawa na ma'auni daban-daban da zurfi.Ruwan magudanar ruwa na ƙafar ya ƙunshi tashoshi na farko guda biyu, zurfafan ƙwayar tsoka da plexus na fata na sama.An haɗa tashoshi biyu ta tasoshin ruwa mai zurfi.Ƙananan tasoshin fata, waɗanda ke zaune a cikin dermis na papillary na sama, suna magudawa zuwa zurfin veins na reticular.Mafi girma veins na reticular suna zaune a cikin reticular dermis da kitsen subcutaneous.Jijiya na sama na iya zama babba kamar 1 zuwa 2 mm.Jijiyoyin na baya na iya zama girman 4 zuwa 6 mm.Manya-manyan jijiyoyi suna da bango mai kauri, suna da mafi girman taro na jinin da aka cire, kuma yana iya zama sama da mm 4.Bambance-bambance a cikin girman jirgin ruwa, zurfin, da iskar oxygenation suna tasiri yanayin yanayin da ingancin maganin jijiya na ƙafa.Na'urorin haske masu gani da ke niyya kololuwar shayarwar oxyhemoglobin na iya zama karɓaɓɓu don magance telangiectasias na zahiri a kan ƙafafu.Tsawon tsayin tsayi, Laser na kusa-IR yana ba da damar shiga cikin nama mai zurfi kuma ana iya amfani da shi don yin niyya mai zurfi na veins na reticular.Dogayen raƙuman raƙuman ruwa kuma suna zafi iri ɗaya fiye da gajeriyar raƙuman raƙuman ruwa tare da mafi girman ƙimar sha.

Ƙarshen maganin jijiya na ƙafar Laser shine bacewar jirgin ruwa nan da nan ko bayyanar thrombosis na intravascular ko fashewa.Microthrombi na iya zama abin godiya a cikin lumen jirgin ruwa.Hakazalika, ɓangarorin jini na perivascular na iya fitowa daga fashewar jirgin ruwa.Lokaci-lokaci, ana iya yaba pop mai ji tare da fashewa.Lokacin da aka yi amfani da ɗan gajeren lokacin bugun bugun jini, ƙasa da miliyon 20, ana iya amfani da purpura mai girman tabo.Wannan na iya zama na biyu zuwa ga saurin dumama microvascular da fashewa.

The Nd: YAG gyare-gyare tare da m tabo masu girma dabam (1-6 mm) da kuma mafi girma fluences ba da izini ga mai da hankali kawar da jijiyoyin bugun gini lalacewar nama mafi iyaka.Ƙididdigar asibiti ta nuna cewa tsawon lokaci na bugun jini tsakanin 40 da 60 millisecond yana ba da kyakkyawan magani na veins na ƙafafu.

Mafi na kowa illa illa na Laser jiyya na kafa veins ne post kumburi hyper pigmentation.Ana ganin wannan fiye da nau'in fata masu duhu, fitowar rana, gajeren lokaci na bugun jini (<20 milliseconds), ruptured tasoshin, da tasoshin tare da samuwar thrombus.Yana shuɗe tare da lokaci, amma wannan na iya zama shekara ɗaya ko fiye a wasu lokuta.Idan dumama mai wuce gona da iri an isar da shi ta ko dai rashin dacewa ko tsawon lokacin bugun jini, ulcer da tabo na gaba na iya faruwa.

Dogon Pulsed Nd:YAG Laser da ake amfani da shi don jijiyoyin jini


Lokacin aikawa: Oktoba-31-2022